ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 31-12-2011, 10:57   #10
debuku
Member

Car Brand: bmw
Engine Type: 1j-gte
คะแนน: 0 debuku is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
ลองดูตรงหน้า F3 ของโปรแกรมการปรับจูนแก๊สน่ะครับ มันมีอยู่ว่าถ้าแรงดันต่ำกว่าค่าที่ตั้งไว้ มันก็จะเปลี่ยนเป็นน้ำมันได้เหมือนกันครับ และอีกอย่างเวลาขับรถและบูสต์ ให้สังเกตุที่วัดแรงดันในโปรแกรมว่ามันมีแรงดันต่ำลง เหลือเท่าไรครับ ถ้ามันต่ำกว่าค่าที่กำหนดไว้มันก็เปลี่ยนน่ะครับ
พี่เคครับแล้วเราจะไปเช็คได้อย่างไรว่า หม้อต้มแก๊สเราเสียหรือเปล่า จะไปให้ช่างเขาเช็คได้อย่างไรครับ
มีวิธีมั้ยครับ
debuku is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม