ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-12-2011, 14:23   #4
jook
Senior Member

รูปส่วนตัว jook

Car Brand: volvo
Engine Type: 1J GT
คะแนน: 0 jook is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ debuku อ่านกระทู้
ขอบคุณพี่ เค มากนะครับ คือ อยากรู้พอดีผมใช้ kme เหมือนกัน แต่กลัวเป็นของปลอมครับผม ถ้าเกิดมันหลับก็จะหาทางเลือกใหม่อยู่เลยจะสอบถามครั บ เพราะว่าตอนนี้รถผมมีปัญหาคือ ขับรอบสูงประมาณ 5500 แล้วชอบตัดเข้าน้ำมัน ขนาดเอาติ๊กที่โหมดให้ตัดเข้าน้ำมันในรอบ 5000 ออกแล้วยังตัดเข้าน้ำมันเลย เลยไม่รู้ว่าอะไรมันเสีย ให้คนในคลับเอจีที่เชียงใหม่นั่ง แล้วจูนก็บอกว่า จูนดีมาแล้ว แต่ไม่เข้าใจว่า มันยังตัดเข้าโหมดน้ำมันได้ โหมดให้ตัดรอบสูงก็เอาออกแล้วก็ยังตัดอยุ่ ตั้งไว้ที่ 1.7 บาร์ไว้ แต่พอวิ่งแล้วเสียบคอม แรงบาร์ดันขึ้นไปที่ 2.5 งง เลยเขาบอกว่าขอไปศึกษาหม้อตัวนี้ก่อนแล้วจะกลับมาจูน แล้วบอกให้ แต่ตอนนี้ผมจอกเอาไปทำภายในอยู่เลยไม่ติดต่อเขาเลย แบบนี้มันจะเป็นที่ map ของแก๊สด้วยเปล่าครับพี่ แก้ไม่ตกจริงๆๆเลย หรือว่ากรณีแบบนี้หม้อต้มแก๊สกลับบ้านไปแล้ว จะซ่อมหรือว่าซื้อใหม่ดีครับ รบกวนพี่เค หน่อยได้มั้ยครับ ในกรณีแบบนี้

ใช้กล่อง ECU ยี่ห้ออะไร อาการตัดเข้าโหมดน้ำมันอาจเกิดจากกล่อง ECU แก๊สก็เป็นได้
jook is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม