ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-11-2011, 17:26   #2
joe-civil@jz
ClubJZ Full Member 2556

Car Brand: nissan
Engine Type: 1j GTE
คะแนน: 16 joe-civil@jz is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง joe-civil@jz
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ s.thenat อ่านกระทู้
คือผมวาง 1J GTE ครับ ติดแก๊สแบบดูด ก่อนหน้านี้จูนแก๊สได้ปกติครับ ทั้งเปิดแอร์และปิดแอร์ เครื่องเดินนิ่งดีปกติ แต่ช่วงหลังไม่รู้เป็นไร ถ้าจูนตอนเปิดแอร์เครื่องเดินนิ่งปิดแอร์จะสั่นเลยคร ับ กลับกันถ้าจูนปิดแอร์นิ่งตอนเปิดแอร์แล้วเครื่องจะสั ่นเช่นกัน เลยสงสัยว่ามันมีปัญหาที่ตรงไหน อีกเรื่องรถผมรอบเดินเบาเครื่องอยู่ประมาณ 500 รอบนี่ผิดปกติหรือเปล่าครับ ทั้งแก๊ส ทั้งน้ำมัน

ขอบคุณครับ
1. ล้าง ตัวชดเชยรอบ
2. ล้างลิ้นปีกผีเสื้อ
3. จูนพีคอีกครัง้ครับ
ลองดู

รูล่ ม่ง้ญิ

Jz
joe-civil@jz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to joe-civil@jz For This Useful Post:
tfr_jz (02-06-2012)