ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-11-2011, 10:36   #4
somtao
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว somtao

Car Brand: Nissan Frontier ปี2000(อดีต)
Engine Type: 1JZ-GTE VVTi ETCS-i
คะแนน: 17 somtao is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน AIM ถึง somtao ส่งข้อความผ่าน Yahoo ถึง somtao
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shocksenser อ่านกระทู้
ใช้ระบบดูดทำไมต้องฝังหัวฉีดแก็สด้วยครับหรือว่าล้อเ ล่นเอาแบบฝังหัวฉีดน้ำมันเพิ่ม แล้วตกลงฝังมิกซ์ไว้หน้าลิ้นกับไว้ในท่ออินเตอร์แบบไ หนดีกว่าครับ ถ้าตามในรูปเจาะที่ท่ออินเตอร์เค้าจะยัดมิกเข้าไปยัง ไงอ่ะครับท่าจะลำบากมากท่อมันยาวแล้วโค้งด้วย

ถ้าคุณไม่เจาะฝังเจ๊ทแล้วแก็สมันจะเข้าในท่อร่วมได้ไ งล่ะคัฟ....เห้อ....ผมว่าให้ร้านที่มีประสบการณ์ทำดี กว่านะคัฟ เพราะคุณเองผมคิดว่าไม่น่าเคยเป็นช่างมาก่อน ผมกลัวจะได้ไม่คุ้มเสียน่ะ.....
somtao is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม