ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-10-2011, 20:55   #6
pomkae
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว pomkae

Car Brand: mighty x
Engine Type: GTE
คะแนน: 0 pomkae is on a distinguished road
อากรนี้เกิดได้หลายอย่างครับ

1.เกิดจากการตั้ดติ๊ก..ที่ใช้รีเร(แบบไม่มีวงจร)ก็จะ มีอาการครับ(แต่ถ้าพึ่งเป็นตัดปัญหานี้ไป)

2.เกิดจากหัวฉีดแก๊สปิดไม่สนิท(สังเกตุโดย..เวลาหม้อ ต้มทำงานจะมีอาการสั่น..พอเข้าแก๊สปกติ)

3.หน่วงเวลาการจ่ายแก็ส(ถ้าเป็นจะเป็นตั้งแต่ติดตั้ง )

.................................................. ...

ยังงัยรองใช้น้ำมันอย่างเดียวดูครับว่ามีอาการไหมครั บ
ถ้าใช้น้ำมันอย่างเดียว ก็เป็น ต้องดูที่ระบบน้ำมันแล้วอะครับ...
pomkae is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม