หัวข้อ: ใบวิศวะ
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 27-09-2011, 17:19   #11
Khanty
Member

Car Brand: Sport rider Prerunner
Engine Type: 2Jz-vvti Auto
คะแนน: 17 Khanty is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เอกปทุมครับ อ่านกระทู้
มารายงานครับ เรียบร้อยหมดทุกรายการแล้วครับ

1.ใบวิศวะ
ผมไปให้ร้านใหญ่ๆที่เค้าติดยี่ห้อเดียวกับที่ผมติดออ กให้ครับ ค่าใช้จ่าย 800 บาท รอ 20 นาที

2.ใบอินวอย
ใบอินวอย ร้านออกใบเสร็จให้ใหม่ครับ ชื่อคนเดิมที่ซื้อ แต่ ข้างล่างจะเขียนไว้ว่า หนังสือเปลี่ยนแปลงผู้ครอบครอง อะไรประมาณนี้แหละครับ แล้วไปลงเอาเองเป็นชื่อเรา

3.ไปแจ้งที่ขนส่ง

เสีย ค่าแจ้ง 188.9 บาทครับ
ดีแล้วครับ ประหยัดไปได้หลายตัง แจ้งเรียบร้อยแล้วก็ขับรถได้สบายใจ ไม่ต้องระแวงตำรวจ
Khanty is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม