ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-09-2011, 12:25   #1
มังกรทอง 2 J
Junior Member

Car Brand: ISUZU TFR
Engine Type: 2 JZ GE ฝาดำ
คะแนน: 0 มังกรทอง 2 J is on a distinguished road
ขอคำแนะนำขึ้นเขาโดยใช้แก๊ส

รถผมกระบะ TFR 2เจจีอี ติดแก๊สหัวฉีด อยู่พัทยา ลองขึ้นเขาปักธงชัย 2 รอบแล้วไม่ค่อยดีเลย ครั้งแรกขึ้นแก๊สอย่างเดียวต้องพักเครื่อง 3 รอบ เครื่องมันฮีทง่ายๆ เลย ขากลับเลยต้องกลับทางสระบุรี ครั้งที่ 2 ปรับใช้น้ำมันก่อนขึ้นเขาปักธงชัยช่วงประมาณ สวนอุตสหกรรมกบินทร์บุรี ขึ้นไปจนเกือบถึงจุดสูงสุดช่สวงโค้งที่มีป้อมตำรวจต้ องพักเครื่องไม่งั้นแย่พอความร้อนปกติก็ไปต่อได้ ขากลับต้องกลับทางสระบุรีอีก เลยอยากขอคำแนะนำหน่อยครับ พอดีบ้านเกิดผมอยู่จังหวัดแพร่ต้องขึ้นเขาเหมือนกันแ ต่ระยะทางยาวกว่ากลัวรถตายกลางทาง เคยเห็นบ่อยๆ จอดเปิดฝากระโปรงตามข้างทางขึ้นเขา ยังเคยหาว่าเขาไม่ดูแลรถก่อนเดินทางเพิ่งเคยเจอกับตั วเอง อ้อ! ตอนยังไม่ได้ติดแก๊สไม่มีปัญหาเลยไม่ว่าเขาลูกไหนควา มร้อนปกติ รบกวนผู้ใช้แล้วประสบผลสำเร็จด้วยครับ
มังกรทอง 2 J is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม