หัวข้อ: ใบวิศวะ
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-09-2011, 19:36   #8
nick p-car (JZ)
Senior Member

รูปส่วนตัว nick p-car (JZ)

Car Brand: TOYOTA CROWN
Engine Type: 2JZGE VVT-I ECTS-I+ LPG หัวฉีด AC (ติดเอง)
คะแนน: 15 nick p-car (JZ) is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เอกปทุมครับ อ่านกระทู้
คำถามครับ น้า khanty น้า nick

-ชื่อไม่ตรงกับเอกสารอินวอย กับ ใบเสร็จผู้ซื้อเครื่อง ขนส่งจะทำให้ผมหรือป่าวครับ

-ถ้าชื่อไม่ตรงกับเอกสารอินวอย ผมไปขอทางร้าน ให้ออกใบขอเปลี่ยนชื่อผู้ซื้อในใบเสร็จให้ได้มั้ยครั บ (เอกสารที่ผมมี เป็นตัวจริงทั้งหมดครับ 1.อินวอย2.ใบเสร็จเปลี่ยนชื่อผู้ซื้อ 3.ใบอะไรไม่รู้จำไม่ได้ครับอีกใบ)

ปล.แต่ทางร้านไม่รู้จักผมนะครับ เพราะผมไม่ได้เป็นคนซื่อเครื่องเองที่ร้านนี้ ผมซื้อต่อจากพี่เค้ามาอีกที

1.ชื่อไม่ตรงกับเอกสารอินวอย กับ ใบเสร็จผู้ซื้อเครื่อง ขนส่งจะทำให้ผมหรือป่าวครับ
** อินวอยเครื่องและใบเสร็จฯของผมก็ไม่ตรงกับเจ้าของรถค รับ ต้องไปจ้างทำ
2.-ถ้าชื่อไม่ตรงกับเอกสารอินวอย ผมไปขอทางร้าน ให้ออกใบขอเปลี่ยนชื่อผู้ซื้อในใบเสร็จให้ได้มั้ยครั บ (เอกสารที่ผมมี เป็นตัวจริงทั้งหมดครับ 1.อินวอย2.ใบเสร็จเปลี่ยนชื่อผู้ซื้อ 3.ใบอะไรไม่รู้จำไม่ได้ครับอีกใบ)
**** ผมคิดว่าร้านขายคงจำคนซื้อเครื่องไม่ได้หมดครับขอให้ มีใบเสร็จของร้านก็พอแต่คงต้องเสียตังค์ครับ 300-500น่าจะมี ผมก็เคยโดนเหมือนกันจ่ายไป 300ค่าลิโพ(ทำมัยกินกันแยะจังเขาห้ามกินเกินวันละ 2ขวดนะ)

ผมว่าไปปรึกษาที่หลังขนส่งฯดูครับแจ้งรายละเอียดที่จ ะทำ แล้วให้เขาคำนวนค่าแรงมาแพงไปก็ต่อรองได้
ผมเสียค่าดำเนินการต่างๆประมาณ 1500บ.รวมถึงเอกสารที่ไม่เรียบร้อยพร้อมทั้งตรวจสภาพ รถด้วยครับ

เอางี้มัยscanเอกสารส่งมาผมจะไปถามให้ค่าใช้จ่ายเท่า ไร
nick p-car (JZ) is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม