ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 27-08-2011, 23:19   #1
mokomo
ClubJZ Web Register

Car Brand: TRITON
Engine Type: 1 j GE
คะแนน: 0 mokomo is on a distinguished road
สอบถามพี่ๆครับเครื่อง J ร้อนขึ้น

พอดีวางเครื่อง 1 jge มาแล้วความร้อนที่หน้าปัดมันขึ้นเยอะครับประมาณ เกินครึ่งมาอีกครึ่งขีด
จะทำไงดีครับให้มันลดลงขับแล้วไม่สบายใจ
มีช่องบอกให้เปลี่ยนตัวเซ็นเซอร์วัดความร้อนเขอวป็นข องเดิมแต่ของเดิมมันมีสายไฟสองสายส่วนเครื่อง j มีสายเดี่ยว ผมเลยงงว่ามันจะใส่ได้ไง น้ำไม่ดันเครื่องทุกย่างปรกติ หม้อน้ำของผมใหญ่พอสมควรแถมเป็นอลูมิเนียมอีกพันลมหน ้าเครื่องของเบ็นซ์อีกตะหากแต่ติดตัวเดียวนะ
mokomo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to mokomo For This Useful Post:
khwan1j (16-09-2011)