ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-11-2007, 19:37   #5
kkk
Senior Member

รูปส่วนตัว kkk

Car Brand: mitsubishi/civic/strada/MigthyX/CivicFb
Engine Type: d15b/1UZ-Fe/1jz-ge/Vtec
คะแนน: 17 kkk is on a distinguished road
- ขออนุญาติเจ้าของกระทู้ครับ คุณชายต้นครับ ผมลองถอดแลมด้าออกแล้วใส่เพาเวอร์วาว์ ลองวิ่งดูมันวิ่งดีกว่าแลมด้ามากเลยครับทำยังถึงจะทำ ให้แลมด้าวิ่งดีเหมือนเพาเวอร์วาว์ครับ พอดีไม่ได้จูนคอมครับคือแบบให้แลมด้าเรียนรู้เองครับ และข้อเสียก็ที่ผมจะถอดแลมด้าออกคือว่าพอสตาร์เครื่อ งเสร็จต้องรอประมาณ 20 วิถึงจะออกตัวได้เพราะถ้าออกไปเลยมันจะมีอาการวูป พอถอดแลมด้าออกดูจะเห็นว่าเวลาเราเร่งเครื่องเเรงๆ สเต็ปมอเตอร์จะปิดแทนที่ยิ่งกดคันเร่งมอเตอร์น่าจะเป ิดให้แก็สลงมากผมไม่เข้าใจครับเลยต้องถอดห้อยไว้ในห้ องเครื่องเฉยๆ ครับ
kkk is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม