ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-08-2011, 16:27   #1810
volvoman
Senior Member

รูปส่วนตัว volvoman

คะแนน: 18 volvoman is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suthat...A อ่านกระทู้
รบกวนสอบถามครับ หาข้อมูลซ่อมช่วงล่างด้านหน้าครับ
พวกลูกหมาก กล้องยา แล็ค จะอัดใหม่หรือเปลี่ยนดีครับ ร้านช่างที่อยุธยาเปลี่ยนใหม่ยกชุดอยู่ประมาณ11000 แพงไหมครับ มีที่ทำแนะนำด้วยครับ
แพงไปครับ ลองหาซื้ออะไหล่ไปเองดีกว่าครับ รับรองถูกกว่า เสียแต่ค่าแรงอาจโดนบวกนิดหน่อย เพราะเค้าไม่ได้กำไรที่แอบบวกในราคาของ....ลองโทรไปเ ช็คที่ www.rlaid.com ร้านนี้ราคาไม่แพงครับ มีเกือบทุกชิ้น..ถ้าเอายี่ห้อตอง 555 ระวังเจอของปลอม ตอนนี้เต็มท้องตลาดไปหมดแล้วครับ แต่ถ้าสนใจเข้ากรุงเทพมาซื้ออะไหล่ที่ร้านนี้ บอกมาครับ เดี๋ยวผมแนะนำร้านที่ทำให้ อยู่ไม่ไกลจากร้าน rlaid ราคาไม่แพง ค่าแรงถูกมาก ฝีมือดี รับรองน่าจะเหลือเงินกลับบานหลายตังค์ เมื่อเทียบกับ 11000 บาทที่อยุธยาครับ และที่สำคัญรื้อก่อนก็ได้แล้วให้ช่างโทรไปสั่งให้หรื อขี่มเตอร์ไซด์ไปซื้อที่ rlaid ให้ก็ได้ครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ note4you อ่านกระทู้
แก๊ส 53ลิตร เต็มถัง 58ลิตร วิ่งได้ 289กิโล ในเมืองครับ 5กิโล/ลิตร กิโล ละ 2.29 ราคาแก๊ส 11.45

แต่อยากรู้ว่า เปลี่ยนเฟืองท้าย 4.5นี้ มันจะกินมากขึ้นหรือประหยัดขึ้น ใครใช้ 2JZ-GE VVTi เฟืองท้าย 4.5 ช่วยแชร์ประสบการณ์ หน่อยครับ ระยะทางใก้ล ไกล เป็นอย่างไร

และอยากรู้มาก 2JZ-GE VVTI ในSPORT RIDER เนี้ย ไปได้มาก กว่า 5กิโล/ลิตร หรือป่า
ผมคำนวณแล้ว รถคุณ note กินที่ 5.45 กม/ลิตร น่าจะได้มากกว่านี้อีกนิดหน่อย ผม 1jbo ยังได้ 5.8-6.2 กม/ลิตรเลยครับ ถ้าติด gas หัวฉีด ลองจูนใหม่ครับ ทั้งนี้ทั้งนั้น อยู่กับสภาพถนนที่ใช้งานด้วยนะครับ ว่าใช้ในเมืองรถติดลอดเวลาหรือวิ่งทั้งวันแทบไม่เจอร ถติด ปล. อย่าเทียบเป็นบาทต่อกมครับ ให้ใช้ กม/ลิตรแทนจะได้ไม่กระทบจากราคา gas แต่ละที่ที่ไม่เท่ากัน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย volvoman : 01-08-2011 เมื่อ 16:34.
volvoman is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to volvoman For This Useful Post:
dragonballz (17-08-2011), note4you (01-08-2011), กัมพ์ (19-09-2011)