ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 27-07-2011, 21:08   #1806
10270
ClubJZ Web Register

Car Brand: toyota
Engine Type: 2jz
คะแนน: 0 10270 is on a distinguished road
ช่วยผมด้วยครับ อาการไม่สู้ดีเลยครับ มีแรงดันออกจากพักหม้อน้ำครับ

วิ่งธรรมดาไม่เป็นไรน่ะครับ พอถึงบ้านถอยขึ้นทางลาด เร่งแรงๆ พอดับเครื่องก็เป็นครับสีแรงดันออกมาจากสายพักหม้อน้ ำครับ เอาน้ำราดหม้อน้ำท่อนบนถึงกับเป็นไอ(แบบน้ำในกระทะ) ตอนนี้ใช้หม้อน้ำทองเหลืองเป็น 3 ช่องครับพัดลมไฟฟ้าสองตัว พัดลมแอร์หน้า 1 ต้ว ในหม้อน้ำมีออยด้วยครับ สัปดาห์ที่แล้วเพิ่มไปเปลี่นซีลต่างๆ ให้เช็คฝาสูบก็นึกว่าจะหายแต่ไม่หายครับ แต่วางเครื่องมาได้ ปี กว่าแล้วน่ะครับพึ่งมาเป็น ที่ตัวผมสันนิฐานไว้คืน
1.ความเก่าของพัดลมแรงไม่เท่าเดิม
2.ความหนาของหม้อน้ำ 3 ช่องถ้าเปลี่ยนเป็น 2 ช่องจะดีขึ้นหรือไม่
3.เดินซื้อออยครูเลอร์มาห้อยไว้ข้างนอกหม้อน้ำซะ

รบกวนท่านใดทราบถึงสาเหตุแจ้งให้ด้วยครับคิดจนหัวจะร ะเบิดแล้วครับอาการยังไม่ดีขึ้นเลยครับ...ช่วยด้วยคร ับขอบพระคุณล่วงหน้าหลายๆครับ สำหรับท่านที่ให้ความกระจ่าย หรือว่าแนะนำทางแก้ให้ทีครับ...
10270 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to 10270 For This Useful Post:
rider boy (31-07-2011), กัมพ์ (19-09-2011)