ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-07-2011, 16:32   #14
nontasit
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว nontasit

Car Brand: Volvo v70 2.3T
Engine Type: 2.3T
คะแนน: 18 nontasit is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parkpoom_p อ่านกระทู้
Up date ซักนิดเก็บไว้เป็นประวัติ อิอิ

จัดเกจ์มาเพิ่ม 3 ตัว Fuel Press Oil Press & Oil Temp

ล่าสุดจัดเพิ่ม Turbo เดียวชุดใหม่ลงไปอีกซักหน่อย

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parkpoom_p อ่านกระทู้
Up โบมาแล้วก็ต้องทำระบบเบรคเพิ่มซักหน่อยแต่เงินไม่อำน วยเลยทำได้แค่เฉพาะคู่หน้าอย่างเดียว

เลยไปจัดชุด Caliper Brake ของ Aristo มาครับ เบรคดีขึ้นเยอะเลยครับ

ค่า Caliper Brake Aristo ขนาด 4 พอร์ท ขนาดจาน 315 mm. เจาะรู+เซาะร่อง ให้เรียบร้อย โดนไป 4,000 บาทครับ

อ้างถึง:
จัด A/F Meter อีเจ๊แสนมีอีก 1 ตัว ใช้ได้ดีเลยที่เดียวครับ

อันตอนยังไม่ได้ติดตั้ง

พอติดตั้งแล้วก็ประมาณนี้ครับดูง่ายชัดเจนดีครับ

สวยเลย โบเดี่ยวซะแล้ว ตามไม่ทันแล้ว
nontasit is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to nontasit For This Useful Post:
chpattana (24-07-2011)