ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-11-2007, 08:50   #11
Chai
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว Chai

Car Brand: Hilux Mighty-X
Engine Type: 1JZ-GTE + M/T
คะแนน: 18 Chai is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Chai Send a message via Skype™ to Chai
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
กรณีเบาดับมีสองสาเหตุน่ะครับ แก๊สในรอบเดินเบามันหนาไป หรือแก๊สมันบางไปครับ ลองปรับจูนใหม่ครับ ส่วนมิกซ์ขนาดเท่าไรนั้น โดยปกติแล้วที่ผมใช้อยู่ก็ประมาณ 30-35 ครับ ครั้งนี้มันขึ้นอยู่กับหลาย ๆ องค์ประกอบด้วยครับ
ตามพี่เคเลยครับ อาการนี้ผมเคยเป็น เอางี้สิครับ... ถ้าอยากรู้ว่าสาเหตุมาจากหนาหรือบางไป ติด A/f สักตัวแลวสังเกตุเลยครับ ช่วงที่เรายกคันเร่งแล้วเบรคหรือตอนที่เรารู้ว่าจะจะ ดับ สังเกตุ A/f เลยว่าขณะนี้นมันหนาหรือบาง ลองมันดับแบบนี้รับรองว่า A/f มันจะไปติดค้างอยู่ไม่หนาก็บางละครับ พอรู้แล้วจะได้แก้ไขกันถูกต้อง