ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-07-2011, 12:10   #3
sakda_
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว sakda_

Car Brand: Toyota
Engine Type: 2JZ-เดิมๆ
คะแนน: 16 sakda_ is on a distinguished road
ตอนนี้ระบบไฟสมบูรณ์แล้วใช่ไหมครับ หมายถึงใช้น้ำมันวิ่งแล้วไม่มีอาการผิดปกตินะครับ ถ้าโอเคแล้วจึงค่อยไปติดแก็สจะได้ไม่มีปํญหาโยนกันไป-มาระหว่างร้านแก็สกับอู่วางเครื่อง
ส่วนแก็สก็เลือกยี่ห้อที่คนนิยมติดกันนี่แหละครับ จะac หรือ ag หรือยี่ห้ออื่นๆ มีปัญหาจะได้มีคนช่วยดูหรือช่างแถวบ้านจูนได้ มีโปรแกรม support เน้นตรงหม้อต้มเหมือนพี่ข้างบนบอกครับ KME gold หรือ gold turbo รับได้ครับ แล้วเจาะรูหัวฉีดขยายสัก 3.0 mm ส่วนถังก็แล้วแต่พื้นที่รถครับว่าสะดวกใช้แบบไหน แต่ถังโดนัทก็ราคาแรงกว่าอยู่แล้ว
ส่วนตัวผมใช้ยี่ห้อ ac stage 200 แต่ก่อนไม่เคยรู้เรื่องแก็ส ช่างเขาติดหม้อต้ม zavoli มาให้ปรากฏว่าแรงดันหม้อต้มไม่พอตอนเร่งแซง ทีหลังเลยไปเปลี่ยนเป็นหม้อ KME Gold ตอนนี้สบายใจเรื่องแรงดันหม้อต้ม drop แล้วครับ
sakda_ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to sakda_ For This Useful Post:
pourmomo (14-07-2011)