ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-07-2011, 12:48   #14
kkk
Senior Member

รูปส่วนตัว kkk

Car Brand: mitsubishi/civic/strada/MigthyX/CivicFb
Engine Type: d15b/1UZ-Fe/1jz-ge/Vtec
คะแนน: 17 kkk is on a distinguished road
- ขอถามต่ออีกนิดครับ สำหรับพี่ชายต้น พี่เค ครับหรือผู้รู้หน่อยครับ ตอนนี้วิ่งค่อนข้าง โอเค แล้วครับ แต่เวลาบูสมา แก็สบางจนรถแทบวูป เลยครับ เป็นที่หม้อต้มเปล่าครับ เท่าที่สังเกตุ ถ้าขับ ยาวๆ ไม่บูส แก็สจะพอดีตลอด ปลายก็ยังวิ่งได้เหมือนเดิน(ได้หมดไมล์ยังเหลือ)แต่เ วลา กระแทกคันเร่งรถจะออกอาการ วูป ต้องคืนคันเร่งแล้วค่อยๆ กดถึงจะไป แต่หม้อต้ม ไบแก็สตัวนี้ก็ซื้อใหม่นะครับ เป็นตั้งแต่แรกๆ ที่ติดตั้ง (ติดตั้งกันเองกับเพื่อน) แล้วท่อลมบูส มาหม้อต้มกรณีเจาะเล็กไปเกี่ยวหรือเปล่าครับ เช็คไงดีครับ ว่าจะลองหม้อสตร้าเเก็ส เหมือนคันเก่าดีหรือเปล่า กลัวซื้อมาเสียเปล่าครับ เสียดายตังค์
kkk is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม