ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-07-2011, 10:38   #399
jfk17
Junior Member

Car Brand: benz
Engine Type: 1jz vvti
คะแนน: 0 jfk17 is on a distinguished road
ขอเรียนปรึกษาครับ รถผมวาง 1 j ge vvti (etcs-i) แอร์เย็นปกติครับแต่ตอนนี้เริ่มมีกลิ่นอับชื้นครับ ไม่แน่ใจว่าตู้ตันหรือเปล่า และเวลาเครื่องเบาหรือเวลาจอดรถหรือชะลอรถเมื่อคอมแอ ร์ทำงานมันดึงรอบเครื่องจนเครื่องดับเลยครับ แม้กระทั้งชะลอก็ดับครับ ตอนนี้ก็คือ ขับช้าปิดแอร์ แต่พอความเร็วได้ที่ค่อยเปิดแอร์ครับ ไม่ทราบพอมีวิธีแก้ไขอย่างไรหรือเปล่า ปัญหาที่เกิดขึ้นมันมีสาเหตุจากอะไรได้บ้าง มันจะเกี่ยวกับการที่ต่อแอร์โดยไม่ผ่านกล่อง หรือเปล่าครับ และการที่จะเช็คว่าต่อผ่านกล่องหรือเปล่าดูได้อย่างไ รครับ ขอบคุณครับ
jfk17 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม