ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-06-2011, 15:58   #5
peugeotpro
ClubJZ Web Register

Car Brand: Peugeot
Engine Type: 1JZ GTE
คะแนน: 0 peugeotpro is on a distinguished road
Question ครับ

วันนี้วิ่งไปให้ร้านจูน เขาก็จูนให้ แต่ไม่เห็นมีไรมากเลยอะครับ ผมก็เห็นจูนไม่เห็นยากเลย แป็ปเดียวเอง จูนเหมือนที่ในเว็บโพสไว้ ช่างบอกว่าหม้อต้มยังใหม่อยู่ ต้องลองเติมสัก 3-4 ถังก่อน แล้วมาจูนอีกที ตอนวิ่งไปที่ร้านผมเติมแก็สไป 200 บาทประมาณ 17 ลิตร ขึ้นมา 2 ขีด ตอนนี้วิ่งไป เกือบ 60 โลแล้วครับ มันเริ่มกะพริบแล้ว เดี๋ยวลองวิ่งหมดดูดิ ว่าได้ถึง 100โลมั้ย ถ้าได้ถึงก็ยังโอเค ถามอีกนิดครับ ผมเป็นคนขับรถไม่เร็ว เต็มที่ก็ 120-140 ถ้าผมจะจูนเอง ให้มันประหยัดลงอีกนิด สักโลล่ะ 1.9-2 บาท ต้องจูนตรงไหนที่เน้นๆเพราะ เห็นที่มีโพสวิธีการในเว็บไว้ มันปรับ 3 จุดเลย งง เอาแค้จุดที่เน้นๆอะครับ
peugeotpro is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม