ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-06-2011, 20:50   #2
sudteencom
ClubJZ Web Register

Car Brand: Ford
Engine Type: 1J vvti
คะแนน: 0 sudteencom is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jfk17 อ่านกระทู้
เครื่อง 1 jvvti ติดแก๊สหัวฉีด ag ถ้าไม่เปิดแอร์ ขับแก๊สและน้ำมันไม่ดับ แต่พอเปิดแอร์ หรือช่วงเวลาที่รถติดเครื่องดับบ่อยจนเซงครับ รอบเครื่องเวลาแอร์ตัดตกมาเหลือร้อยหรือสองร้อย แล้วก็ดับครับ ไม่ทราบเกี่ยวกับเครื่องหรือแอร์ครับ
เป็นเหมือนผมเลยครับแต่ของผมรอบตกจนเครื่องสะดุดไม่ด ับอ่ะครับ ลองเข้าไปดูตัวทดรอบแล้วก็ไม่เป็นไร ช่างที่อู่เลยเปลี่ยนกล่องให้ใหม่อ่ะครับ ก็หายไป แต่ก็ยังมีอาการ บ้างครับ เลยไม่แน่ใจว่ามันเป้นทีอะไรอ่ะครับ ของผมเป็นทั้ง น้ำมันและ แก๊สเลยตอนแรกอะครับ ตอนนี้เป็นที่ แก๊สอย่างเดียว งง เหมือนกัน รอผู้รู้มาให้คำตอบ
sudteencom is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม