ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-06-2011, 13:18   #8
fabass_JZ
Member

รูปส่วนตัว fabass_JZ

Car Brand: toyota mithgy x
Engine Type: 1jz-gevvti+lpg mix
คะแนน: 0 fabass_JZ is on a distinguished road
ได้ล้างหม้อต้มบ้างหรือเปล่าครับ
บางทีถ้าลิ้นวาล์ว.....ที่อยู่ด้านผ้าหม้อต้ม....มัน มีน้ำมันเยิ้ม....ถึงแม้จะถ้าขี้แก๊สแล้วก็ตาม.....ม ันก็อาจทำให้สปริงลิ้นมันทำงานช้าลง....หรือเปิดไม่ส ุด......หรือปิดไม่ทันช่วงถอนคันเร่ง.....ทำให้หนาคร ับ
ผมเคยเป็นกับ 4age20v.....ลาก..รอบ..พอยกคันเร่งก็ท่วมแล้วดับเลย. ..ต้องเร่งเลี้ยงไว้หลังถอนคันเร่ง
พอถอดล้างหม้อต้ม(แบบแกะหม้อออกมาล้างทั้งหมด)อาการก ็หายครับ..........แต่รถผมใช้มา 5 ปี ไม่เคยถ่ายขี้แก็สเลยนะ.....พอมีอาการก็ถอดล้างเลยคร ับ
ลองดูครับเผื่อเป็นแนวทางครับ
fabass_JZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to fabass_JZ For This Useful Post:
kkk (28-06-2011)