ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-06-2011, 12:59   #12
idea_nova
Senior Member

รูปส่วนตัว idea_nova

Car Brand: chevrolet
Engine Type: 3000
คะแนน: 14 idea_nova is on a distinguished road
Talking

ขออนุญาตแชประสบการณ์หน่อยนะครับ คือผมก็ใช่หม้อต้มรุ่นนี้ครับ ใช้ได้ประมาณ 3 เดือนก็มีอาการอย่างที่น้าเป็นอะครับ คือตอนเป็นน้ำมันปรกติครับ พอเปลี่ยนเป็นแก๊ส สะดุดครับก็สงสัยอยู่เหมือนกันครับว่าเกิดอะไรขึ้น ได้ทำการเช็คเบื้องต้น เวลาเปลี่ยนเป็นแก็สเห็นมีฟองแก๊สขึ้นมาทีหม้อพักก็เ ลยเดาได้ว่าหม้อต้มทะลุแล้ว จึงได้ติดต่อกันคนที่ซื้อมา เค้าน่ารักมาเลยครับ เอามาเปลี่ยนให้วันนั้นเลย ตอนนี้ก็ใช้อยู่ครับ ยังไม่มีปัญหาเลย
idea_nova is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to idea_nova For This Useful Post:
somtao (28-06-2011)