ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-06-2011, 14:15   #313
NACKVESPA
Senior Member

รูปส่วนตัว NACKVESPA

Car Brand: TOYOTA CROWN ms133 , TOYOTA MTX
Engine Type: 2JZ-GTE VVTI , 2JZ-GTE , 1JZ-GE VVTI
คะแนน: 13 NACKVESPA is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ somtao อ่านกระทู้
ท่อไอเสียเครื่องยนต์ 2,500CC.แถมมีระบบวาล์วแปรผันVVTi ด้วย แนะนำให้เดิน2.5 นิ้วดีกว่านะคัฟ ไม่งั้นมันจะอั้น จนเครื่องร้อนได้ง่ายๆผมเคยเจอมาแล้วเล่นเอาฝาหม้อน้ ำเสียไปเลย...ส่วนท่อไอเสียของเดิมก็สามารถถอดขายให้ สิงห์ควันดำใช้ต่อได้นะคัฟ...ไม่ต้องกลัวว่าสูตรที่ผ มบอกจะไม่ดังตามที่ต้องการ...สูตรตามที่ผมบอกนี่เสีย งมันจะหวานจ๋อยเลยนะคัฟถ้ารอบเครื่องอยู่ที่ 5-7พันรอบ/นาที...แถมรอบเดินเบาเสียงมันทุ้มกว่าปลายท่ อใหญ่เสียอีกแน่ะ...
ครับผม

แล้วหม้อพัก ต้องเป็นหม้อพักย้อนด้วยหรือป่าวครับ หรือใส้ตรงเกรียวใส้แบบบิด เหมือนลำกล้องกระบอกปืน
NACKVESPA is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม