ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-10-2007, 20:43   #1
@ak@
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 @ak@ is on a distinguished road
ถึงผู้รู้ relay ปั้มติ๊ก 2j turbo

พี่ๆคับพอดีผมไปติดgasมา ระบบหัวฉีด พอเวลาผมตัดใช้เป็นgas ปั้มติ๊กมันไม่ได้ตัด แล้วพอผมเข้าไปที่ร้านเค้าบอกว่าต้องติด relay ปั้มติ๊กเพิ่ม

เลยอยากสอบถามว่าปกติปั้มติกมันต้องตัดเองโดยไม่ต้อง ใช้relayปั้มติ๊กเพิ่มใช่หรือไม่คับ แล้วมันสามารถตัดที่รอบประมาณ2000 รอบ ได้หรือไม่คับเพราะเค้าบอกถ้าไม่ติดปั้มติกจะตัดที่ร อบต่ำคับ
แล้วจิงๆแล้วทางร้านต้องให้relay ปั้มติ๊กอยู่แล้วใช่มั้ยคับ

ขอบคุนพี่ๆล่วงหน้าคับ
@ak@ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม