ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-06-2011, 20:32   #3
โมทย์ คลองสาม
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว โมทย์ คลองสาม

Car Brand: A31
Engine Type: 1 j gte
คะแนน: 14 โมทย์ คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cefbond อ่านกระทู้
รถผม1เจฝาขาว เคยมีปัญหาความร้อนและเร็วๆนี้ท่อน้ำที่เข้าฝาสูบขาด ครับ ตั้งเต่นั้นมาก้อมีอาการน้ำหายลองเปิดฝาหม้อน้ำเช็คน ้ำไม่ดันนะครับแต่ที่หม้อพักมีฟองอากาศขึ้มมาให้เห็น บ้างไม่มากครับสงสัยฝาจะโก่งจริงๆรถใช้แก็สระบบหัวฉี ดครับ ใช้เเก็สเนี่ยรอบเริ่มตกใช้แก็สมาได้ประมาณ8หมื่นโลแ ล้วครับไม่เเน่ใจว่าวาวล์จะเริ่มยันหรือยังจะเอาไงกะ มันดีครับ
1 เปลียนฝาใหม่ไปเลยค่าใช้จ่ายน่าจะประมาณ6000-7000แต่คราวนี้ก้อจะต้องปรับวาวล์ตั้งวาวล์ใหม่เมื่อ ถึงเวลา
2 เอาฝาเก่าไปปาดฝาเเล้วตั้งวาวล์เช็ควาวล์ใหม่ค่าใช้จ ่ายน่าจะประมาณ3500-4000
3 ได้ฝาของเพื่อนมาเป็นตัวฝาดำเเต่วาวล์ไหม้เอาไปให้ร้ านรับทำบ่าวาวล์แข็งใช้สำหรับแก็สlpgโดยเฉพาะเค้าบอก ว่าทนก่าบ่าวาวล์ทั่วไปค่าใช้จ่ายรวมทั้งหมด7000รวมต ั้งวาวล์ทำวาวล์แข็ง
มันมีจริงไหมครับบ่าววาล์แบบแข็งเนี่ยอยากรู้ครับ
ขอบคุนพี่ทุกคนนะครับที่เข้ามาให้ความรู้
น้ำไม่ดัน ปั๊มน้ำสมบุรณ์อยู่หรือเปล่าครับ

ถ้าวาล์วยัน อาการจะเดินเบาไม่ค่อยนิ่งครับ
โมทย์ คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to โมทย์ คลองสาม For This Useful Post:
cefbond (10-06-2011)