ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-06-2011, 10:03   #2
sacorn
Member

รูปส่วนตัว sacorn

คะแนน: 0 sacorn is on a distinguished road
เป็นเหมือนกันครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ note 1jz gte อ่านกระทู้
1 jz gte lpg mix หม้อ BIGAS รอบเดินเบาแค่ 750 เอง เครื่องมีอาการสั่น พอเข้าเกียร์ D รอบลงมาที่ 550 เหมือนจะดับ แต่ไม่ดับคับ ถ้าเปิดแอร์ก็ดีขึ้นหน่อยแต่ก็ยังสั่นอยุ่ ถ้าปรับ IDLE ให้เดินเบานิ่งที่ 800 ตอนเร่งหรือออกตัวจะสะดุด (ถ้าใช้น้ำมันปกติคับ) รบกวนพี่ๆ ช่วยแก้ปัญหาหน่อยคับ ขอบคุณคับ
ผมแก๊สหัวฉีด AG ปรับแก๊สให้กินอีกหน่อยรอบต้นๆ นะเดินเรียบเลย เร่งก็ขึ้นไวเลย แต่ของผมขับได้อาทิตย์ หนึ่งรู้สึกว่าเป็นอีกแล้วครับ เหมือนว่าแก๊สจ่ายน้อยรอบเดินเบา น้ำมัน วิ่งปกติ แต่ตอนนี้โบพังไปลูกหนึ่งแล้ว ลองจูนแก๊สดูครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sacorn : 09-06-2011 เมื่อ 10:05.
sacorn is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม