ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-05-2011, 22:27   #68
songkran_a
Junior Member

Car Brand: Mazda
Engine Type: 1JZ-GE
คะแนน: 0 songkran_a is on a distinguished road
เหมาะกับเครื่องระบบใด

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sanpecht อ่านกระทู้
สอบถามผู้ที่เคยทดลองใช้งานว่ามิ๊กรุ่นรุ่นนี้เหมาะก ับเครื่องna หรือ turbo
เหมาะกับเครื่อง N/A ครับ ไม่เหมาะกับเครื่อง Turbo
เพราะ เครื่อง Turbo มี Pressure ครับ เวลาเกิด
Boost นั้น จะทำให้ลิ้นนั้นปลิวขี้นไปเปิดแบบสุดเลย
ครับในทีเดียว ยกเว้นจะ Modify เป็นสปริงแล้วคำนวน
ค่า K ขอบสปริงให้เหมาะสมกับกำลัง Boost แต่ควรจะ
ใช้หม้อต้มที่มีแรงดันพอสมควรแล้วปรับ ด้วย Regulator แบบแปรผันครับ จะค่อนข้างเสถียรกว่าเยอะครับ (ทดสอบทำให้เพื่อนทดสอบแล้วครับ)
songkran_a is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม