ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-05-2011, 21:28   #9
godzila 555
Junior Member

รูปส่วนตัว godzila 555

Car Brand: BMW E28
Engine Type: 1Jz ge
คะแนน: 0 godzila 555 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ถนอมศักดิ์ อินทร์อารักษ์ อ่านกระทู้
ลองให้ที่ร้านเค้า เช็คเรื่องหลอดที่วาล์วในถังครับว่าอยู่ในสภาพเป็นอย ่างไร อาจจะเป็นว่าหลอดที่วาล์ว ไม่ได้ดูดน้ำแก๊สไปที่หม้อต้ม คงเอาแต่ไอแก๊สไปเท่านั้น โดยปรกติต้องเอาน้ำแก๊สไปต้มที่หม้อต้ม จึงจะทำให้แก๊สพอใช้และก็ถังจะไม่เป็นน้ำแข็ง ยังไงก็ ลองดูนะ รอคำให้การจากผู้อื่นด้วย ก็ได้นะครับ
เห็นด้วยกับคำตอบคุณถนอมศักดิ์ เพราะผมเคยเป็นอาการนี้หาสาเหตุอยู่นาน ท่อดูดในถังหักครับเปลี่ยนปุ๊บหายปั๊บ
godzila 555 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม