ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-05-2011, 08:30   #1
บอย นว.
Member

รูปส่วนตัว บอย นว.

Car Brand: L200 starda 2800
Engine Type: setup to 1jz ge
คะแนน: 17 บอย นว. is on a distinguished road
อาการดับเครื่องแล้วทำไมแกสยังวิ่งเข้าเครื่องคับเหม ็นเลย

ดับเครื่องแล้วมีกลิ่นแก๊สเหม็นมากครับ จอดไว้4ช.ม กลับมาอีกที ลองเปิดฝากระโปรงดู หม้อต้มแก๊สเย็นฉ่ำ มีเสียงแก๊สวิ่งเข้าเครื่อง แก๊สท่วมติดเครี่องยาก ตอนนี้จอดต้องไปปิดวาวที่ถังตลอด เพิ่งเป็นครับอาการนี้ เป็นมั่งไม่เป็นมั่ง เช็คไฟเข้าติ๊กแก็ส ก็ปกติ อาการนี้ติ๊กแก๊สเสียปะคับ แต่ก็งงๆอยู่ ติ๊กแก๊สมี2ตัวที่หม้อต้มตัว และก่อนเข้าหม้อต้มอีกตัว มันจะเสียพร้อมกันเลยหรอ สมาชิกท่านใดทราบขอความรู้หน่อยครับเพื่อแก้ไขเองได้ ขอบคุณคับ
บอย นว. is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to บอย นว. For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)