ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-05-2011, 19:24   #2
keng_ap
Member

Car Brand: Toyota
Engine Type: vvti
คะแนน: 14 keng_ap is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sanpecht อ่านกระทู้
อยากทราบว่าท่อส่งแก้สที่ออกจากถังมาเข้าหม้อต้มแก้ส สำหรับเครื่องเทอร์โบต้องใช้ขนาดเท่าไหร่ครับ เป็นมิกเซอร์ครับ

ของผมท่อเข้าถังใหญ่กว่าท่อที่ออกมาเข้าหม้อต้มเลยไม ่รู้ว่าเหมาะสมหรือปล่าว

แล้วถ้าต้องเปลี่ยนต้องใช้ความยาวเท่าไหร่ครับ ในบอดี้ e36 และราคาท่อประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ
ท่อแก๊สจากจุดเติมเข้าถัง ใช้ขนาด 8 มิลครับ ยาว 2 เมตรครับ
ส่วนจากถังไปหม้อต้ม ปกติใช้ขนาด 6 มิลครับ ยาว 6 เมตรครับ

ท่อแก๊สตรงจุดเติม และก่อนเข้าหม้อต้ม
อย่าลืมให้ช่างม้วนท่อแก๊สให้เป็นขดด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
keng_ap is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to keng_ap For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)