ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-05-2011, 22:42   #1
Gball
Junior Member

Car Brand: toyota
Engine Type: NA
คะแนน: 0 Gball is on a distinguished road
รบกวนสอบถามเรื่องมีเสียงลมออกจากท่อที่ติดกับหม้อต้ ม stargas

ผมได้ลองโยกสายท่อยาง(หมายเลข 1 ในรูปภาพ)ที่ต่อติดกับท่อสีดำที่หม้อต้ม stargas เทอร์โบ แล้วได้ยินเสียงลม ไม่ทราบว่าเป็นเสียงลมหรือว่าเป็นเสียงแก๊สรั่วหรือเ ปล่า ออกจากท่อรอยต่อตรงท่อสีดำที่ติดกับหม้อต้ม (จุดหมายเลข 2 ในรูป) โดยทำตอนยังไม่ได้ติดเครื่องยนต์ แต่ถ้าไม่โยกท่อให้ขยับก็จะไม่มีเสียงลมออกมาครับ ผมรบกวนสอบถามว่าเสียงลมที่ออกมาจากจุดนั้นเป็นเสียง แก็สหรือเปล่า แล้วจะเป็นอันตรายมั๊ยครับ มีวิธีซ่อมมั๊ยครับ ขอบคุณมากครับstargas 1.JPG
Gball is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Gball For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)