ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-05-2011, 07:11   #6
ทวิท
Member

Car Brand: Isuzu
Engine Type: 1J-GE-vvti
คะแนน: 0 ทวิท is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Teeranit อ่านกระทู้
ตอนติดแรกๆไม่มีอาการครับ หลังจากนั้น ไม่เกิน 1 เดือน ตั้งแต่มีน้ำขังที่ฝาเครื่องเริ่มแบ็ค รอบชดเชยเหมือนไม่ทำงาน มันเกี่ยวกับอะไรครับต้องแก้ไขยังไงบ้าง เพราะผมเพิ่งวางเครื่องมาใหม่ด้วยถามช่างเค้าบอกว่าย ังไม่ได้เปลี่ยนหัวเทียนให้ครับไม่ทราบว่ามันจะเกี่ย วกันหรือเปล่า

ถ้าบอกว่าตอนแรกไม่เป็น
ผมรบกวนฝากลองไปถอดหัวเทียน และดูตัวเก่าด้วย ว่ามีสภาพเป็นแบบนี้หรือเปล่าครับ
คือจะมีเขม่าติดที่แกนเซรามิกของหัวเทียนอ่ะ:emo_too n10:

เพราะอาการนี้ผมก็เป็น และแก้หายแล้ว ยืนยันว่าหลังจากแก้ปัญหานี้แล้วไม่มีแบลคไฟร์อีกเลย ครับ

ส่วนจะแก้ปัญหายังไงค่อยคุยกันอีกทีครับ

เครื่องผมก็ 1JZ-ge-vvti + Gas mixer ครับ
ช่วงแรกๆ ผมก็คิดว่าเป็นที่แก๊ส เพราะน้ำมันไม่ค่อยเป็น แต่ก็มีอาการบ้าง

รูป
ชนิดของไฟล์: jpg Spark_Plug.JPG (71.0 KB, ดาวน์โหลด 6 ครั้ง)
ทวิท is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to ทวิท For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)