ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-05-2011, 16:20   #291
BBMAN
Member

รูปส่วนตัว BBMAN

Car Brand: VIGO
Engine Type: 1JZ GTE VVTI
คะแนน: 14 BBMAN is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ somtao อ่านกระทู้
เพื่อนผมใช้แบบมิกซ์วางในรถ COMUTER ก็ไม่มีปัญหานะคัฟ ถ้าไม่ใช้รอบสูงๆหรือความเร็วสูงๆแบบวัยรุ่น(แบบผม55 ++)...วางเครื่องเกือบสองปีแล้วก็เห็นเขาวิ่งไปกลับพ ัทยา-แม่ฮ่องสอนประจำๆ...แต่ความเร็วที่ใช้120-130กม./ชม. เองนะคัฟ...ขับแบบประหยัดน่ะ...เหอๆ
ขอบคุณครับ
เห็นช่างเค้าบอกว่ามันไม่ค่อยทนถ้าจะเอามาติดแก็ส
ไม่แน่ใจว่าตัวอ่ะไรซักอย่างมันจะแตกอ่ะครับ
ช่างเค้าบอกว่า ตัว 2jz ธรรมดาทนกว่าครับ
แต่ใจผมชอบ vvti ครับเลยมาหาข้อมูลก่อนครับ
BBMAN is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to BBMAN For This Useful Post:
somtao (03-06-2011)