ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-04-2011, 15:50   #3
body
Junior Member

รูปส่วนตัว body

Car Brand: volvo
Engine Type: 2jz ge
คะแนน: 0 body is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nick p-car (JZ) อ่านกระทู้
โดยทั้วไปไม่ทุกครั้งครับ ระบบดูดก็น่าจะมีบางกรณีเผาไหม้ไม่หมดต้องเช็คดูครับ จูนหนามากมัย ระบบดูดมักไม่ค่อยเสถียนนักผิดกับระบบหัวฉีดจะเผาไหม ้สมบูรณ์กว่า
ลองเช็ครอยรั่วตามข้อต่อต่างๆครับใช้น้ำยาซันไลกับฟอ งน้ำเช็ค ถ้าไม่รั่วก็okใช้ต่อ

ขอบคุณครับ

เด่วจะลองไล่เช็คสายดูรอยรั่ว รวมถึงอาจจะต้องลองจูนดูใหม่

ระบบอื่นๆโดยทั่วไปยังปกติดี ยกเว้นดับตอนเปลี่ยนมาเป็นแก็ส และมีเสียงดังอึ๊ดดดดด ตอนสตาร์ทใหม่ๆ ซึ่งน่าจะดังมาจากปั๊มติ๊ก รวมถึงเกจน้ำมันไม่ค่อยขึ้น ต้องเคาะบริเวณหน้าปัทเรื่อนไมล์ จึงจะขึ้น

รอคำแนะนำจาก กูรูท่านอื่นๆอีกครับ
body is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to body For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)