ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-10-2007, 15:24   #1
ไม้หอม
ClubJZ Old Full Member

คะแนน: 0 ไม้หอม is on a distinguished road
ใช้น้ำมันรอบ "ไม่นิ่ง" แต่ใช้แก๊สรอบ "นิ่ง"ช่วยหาเหตุด้วยครับ

ใช้ 1jge ฝาขาวครับ สตาร์น้ำมันก่อนเปลี่ยนเป็นแก๊สทุกครั้ง เช็คโค้มแล้วปกติครับ

**มีปัญหา คือว่า ตอนนี้เวลากลับมาใช้น้ำมัน แล้วปิดแอร์ เข้าตัว P ไว้รอบมันไม่นิ่งนะครับ
อาการแบบว่า ขึ้นๆ ลงๆ แบบเร็วๆ และเครื่องสั่นไปหมดนะครับ รอบอยู่ระหว่าง600-1,000 นะครับ
ทั้งที่ก่อนหน้านี้รอบนิ่งปกติดีประมาณ 1,000 ครับ

** ผมเลยลองค่อยๆเยียบคันเร่งค้างไว้ อาการก็ยังไม่หายครับ ยังไม่นิ่งเหมือนเดิม แต่พอกลับมาเปิดแอร์ อาการมันหายครับ

** อาการอย่างนี้น่าจะเกิดจากสาเหตุใดได้บ้างครับ เพราะเวลาเปิดแอร์ รอบก็นิ่งปกติครับ

** แล้วเวลาใช้แก๊สก็ปกตินะครับ เลยไม่รู้ว่าจะเริ่มหาสาเหตุจากตรงไหนดี

**รบกวนเพื่อนๆช่วยหาสาเหตุหน่อยนะครับ**
ไม้หอม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม