ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-04-2011, 17:50   #13
OVERDRIVE_1JZ
Member

รูปส่วนตัว OVERDRIVE_1JZ

Car Brand: L200
Engine Type: 1jz_ge
คะแนน: 0 OVERDRIVE_1JZ is on a distinguished road
Thumbs up

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ soravas อ่านกระทู้
ขอบคุณทุกท่านมากครับ ผมอยากทราบของคุณ OVERDRIVE JZ อะครับ ไปถามช่างมา บอกว่า ติด Lamda จะกินแก๊สกว่าเดิม จริงไหมครับ แล้ววิ่งดีไม่รอรอบเลยหรอครับ ของผม กดกว่าจะขึ้น 100 ได้นี่ ยากเย็นครับ รอบต้องลากไปตั้ง 5000 ต้องกด Power ช่วยอะครับ บางครั้ง ก็กินไม่เท่ากันครับ ที่เลวร้ายสุดคือ เติม 740 วิ่งได้ 260 เป๊ะ ครับ แต่ตอนนี้ พยายามขับ ไม่เกิน 2500 รอบ ได้ 294 เติม 721 บาทครับผม ช่างบอกว่า ให้ผมลองถอด Valiable ออก แล้วลองใส่ Mixer ดู ถ้ายังกินอยู่ก็จะเปลี่ยนหม้อต้มครับ และก็สนใจ Lamda ด้วยอะครับ ตัว Lamda + A/F Meter นี่ราคาประมาณเท่าไหร่อะครับ ถ้า 1.70 จริงนี่จะดีมากเลยอะครับ คือ ส่วนใหญ่วิ่งในเมือง ออกต่างจังหวัดบ้างประปลาย กลัวเปลี่ยนเป็น Mixer แล้ววิ่งไม่ออกครับผม ขอขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ
คอนเฟริมครับว่าดี แรงเหมือนน้ำมัน ท่านถอดValiable ออกเลยครับแล้วใส่มิกเซอร์แทนแล้วติด lamda contro stap moter มันจะมี a/f meter ติดมากันกล่องควบคุมมาให้ด้วยโดยมีไฟบอกหน่า-บาง-พอดี มีโปรแกรมปรับเองให้ด้วย ตัวมอเตอร์มันจะคอยปรับปริมาณการดูดแก๊สเข้าไอดีเองโ ดยมี o2 senser เป็นตัวแจ๊งการปรับของแต่ว่า o2 senser ชัว ถ้าไม่ค่อยดีก๋เปลียนมือสองมาก็ได้ประมาณ600 เชียงกง การปรับจูนตอนแรกมาการจูนแบบมิกทั้วไปครับแต่ผมจะดึง สายปลักตัว stap moter ออกก่อนจูนแบบเพาเวอร์วาล์วทั้งไปโดยหมุนวาล์วทองเหล ืองที่ติดมากะตัวstap moter ตามรูป
http://www.gasthai.com/boardgas/html/A8004.html ลองดูครับ
OVERDRIVE_1JZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to OVERDRIVE_1JZ For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011), กัมพ์ (23-04-2011)