ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-04-2011, 12:37   #284
somtao
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว somtao

Car Brand: Nissan Frontier ปี2000(อดีต)
Engine Type: 1JZ-GTE VVTi ETCS-i
คะแนน: 17 somtao is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน AIM ถึง somtao ส่งข้อความผ่าน Yahoo ถึง somtao
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ สุมนต์ อ่านกระทู้
การดูแลเครื่อง2j vvti ติดแก๊สLPG แล้ว
ที่สำคัญๆต้องดูอะไรบ้าง
1.ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดน้ำหม้อน้ำอย่าให้แห้ง(พอดีหม้อพ ักน้ำเล็กไปหน่อย ต้องหมั่นเปิดดูเติมน้ำถ้าพร่อง)
2.พัดลมหม้อน้ำผมมี2ตัว ผมไม่แน่ใจว่ามันจะทำงานหรือไม่ เพราะเคยขับจากบางบัวทองมาตลิ่งชันเปิดฝากระโปรงดูคว ามร้อนอยู่ระดับกลาง พัดลมมันไม่หมุน เลยไม่แน่ใจว่าพัดลมเสียหรือสายหลุดหรือไม่
3.น้ำมันพาวเวอร์ น้ำมันเบรค น้ำมันเครื่องอย่าให้ขาด
ส่วนน้ำมันเครื่องผมไม่แน่ใจว่าควรเลือกแบบไหน วันนี้ไปที่ร้านขายน้ำมันเครื่องเขาบอกถ้าจะถ่ายน้ำม ันเครื่องเอาแบบรถใช้แก๊สดีกว่า แต่ถ้าเติมเอาแบบธรรมดาไปเติม1ลิตรก็พอ วิ่งสัก1หมื่นโลแล้วค่อยเปลี่ยนถ่าย

ผมเพิ่งได้รถมาเมื่อเดือนกว่าๆนี้เองครับ
ลุงมูนช่วยด้วยนะคัฟ 2JZ-GE VVTi
somtao is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม