ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-10-2007, 03:29   #3
greenc
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 greenc is on a distinguished road
1.-
2.-
3.-
4.ถ้าเล่น % ให้ดูดอก ปี และเนื้อ ครับ เอาที่หน้ากว้างดีกว่าครับ เพื่อมีอะไรจะปลอดภัยกว่า(กินน้ำมันนิดช้าหน่อยไม่เป ็นไร ไม่ได้เอาไปหวดกะใคร แต่ตอนเบรก กะตอนเสียgripนี่สิตัวใครตัวมัน อิอิ)
5.e200 ถ้า w124 คงวิ่งได้ไม่เกิน 210 อ่ะครับ(นี่แบบเครื่องฟิตๆเลยนะรถเดิมๆ)ถ้า w210 ก็คงพอๆกาน ถ้า w211 ก็เกือบๆ 240 อ่ะครับ(สงสัยมันจะทำอัตราทดมาดี อิอิ)
6.ปัจจัยเยอะครับที่ส่งผลต่อเวลา
7.gap จะออกแนวเซอร์กิตครับ absorb กะ rebound เร็ว ถ้าไม่โหดมากควรปรับเท่ากันครับ จะทรงตัวดี ถ้าหน้าอ่อนหลังแข็งต่างกันมากๆจะออกแนวดริฟท์ครับ(จ ะช่วยให้รถโอเวอร์ได้มากกว่าเดิมครับเนื่องจากน้ำหนั กจะลงหน้ามากกว่าเวลา yaw หรือใช้ overpower ว่าแต่แก้ให้ทันเด้อ) ถ้าหน้าอ่อนหลังแข็งต่างกันเล็กน้อยจะเป็นพวก แดรกครับ(แต่ไม่ควร) แต่น่าจะปรับให้เท่ากันครับเนื่องจากเป็นของแก๊ป ส่วนใหญ่เป็น โช๊คแบบพวกเซอร์กิตใช้น่าจะลงตัวสุดนะใช้ง่าย ไม่โอเวอร์หรืออันเดอร์ดีด้วย (หน้าแข็งหลังอ่อน คงไม่มีนะครับ อยากรู้เหมือนกันว่ามีใครปรับแบบนี้ไหมครับ)
8.ปกติครับแต่ก็ไม่ควรอืดมาก
greenc is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to greenc For This Useful Post:
JZ_P_MAYIM (05-10-2009), Lucky (03-06-2011), tfr_jz (15-06-2011)