ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-02-2011, 08:53   #2
yellow van
Member

รูปส่วนตัว yellow van

Car Brand: mitsubishi
Engine Type: 2JZ GE VVTi
คะแนน: 0 yellow van is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ takumi_drift อ่านกระทู้
พึ่งเอารถไปติดแก๊สมา หัวฉีด europe gas oscar OBD-CAN ผมใช้ 1jz ge vvt-i
อาการคือ kick down รอบอยู่ที่ประมาณ6000รอบกว่าๆ เครื่องสะอึกมากก่อนจะเปลี่ยนเกียร์แต่วิ่งน้ำมันปกต ิไม่มีปัญหา ผมเลยไปถามเจ้าของร้าน(ท่านวิศวกรใหญ่) เค้าให้คำตอบผมโดนใจมาก ถ้าจะติดแก๊สอย่าวาง vvt-i ผมซึ้งในคำตอบของท่าวิศวกรผู้นั้นมากทั้งๆที่ผมจ่ายเ งินค่าติดแก๊สไปหมดแล้ว แล้วทุกวันนี้ถามหน่อยครับเครื่อง toyota vvt-iทั้งนั้นแหละครับถ้าท่านพูดแบบนี้แสดงว่าท่านจะไม่ม ีลูกค้าที่ใช้รถtoyota จริงไหมครับ สรุปเค้าบอกมันเป็นที่ผมพลาดเองที่ไปวางเครื่อง vvt-i มา
ช่วยทีครับทำไงถึงจะให้อาการสึกแบบนี้หายครับ ขอบพระคุณทุกๆคนที่จะให้คำแนะนำนะครับ
ถ้าเป็นแบบนี้ น่าจะเรียกเงินคืน
yellow van is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม