ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-01-2011, 09:00   #8
kritshna
ClubJZ Web Register

Car Brand: Nissan Navara
Engine Type: 1JZ GTE VVT-i
คะแนน: 0 kritshna is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง kritshna ส่งข้อความผ่าน Yahoo ถึง kritshna
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ torn7890 อ่านกระทู้
เป็นเพราะแก็สโชฮอลแน่เลย เช็คท่อยางส่งนำมันดูด้วยครับเปื่อยหลวมเปล่าเปลี่ยน เป็นแบบทนดีกว่ามเคยเป็น ติกมันไม่น่าเสียบ่อยขนาดนั้นอีกอย่างใช้แก็สตัดติกไ หม ถ้าไม่ตัดก็เสื่อมเร็ว
ผมใช้สองปียังไม่มีอาการครับ อืมแล้วอาการเป็นไงครับที่ว่าติกเสียอะ
ป่าวใช้แก๊สโซฮอนะคับ ใช้บินซินธรรมดา ของเซลด้วยคับ ส่วนท่อยางส่งน้ำมัน ยังไม่ได้เช็คนะคับ ของเก่าติดรถ navara ไม่น่าจะเสือม รถปี 2007 อาการติ๊กเสียก็คือ ตอนแรกก็แรงดันแรงคับ ใช้ไปซักพักแรงดันมันตกคับ....ส่งน้ำมันรอบเดินเบาไม ่เป็นไร "ไม่ดับ" แต่เวลากดคันเร่งแรงๆ มันจะไม่ขึ้นคับ "อาการเครืองบางครั้งมันก็วอดๆ มันมีแรงเหมือนระเบิดที่ท่อไอเสีย สองสามครั้ง แล้วกันก็ขึ้นคับ แต่ถ้าใช้แก๊สไม่มีปัญหา เดินเรียบดีและก็แรงไม่ตกคับ
kritshna is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม