ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-01-2011, 21:47   #355
EAK MIGHTY 1JZ GE
Junior Member

รูปส่วนตัว EAK MIGHTY 1JZ GE

คะแนน: 0 EAK MIGHTY 1JZ GE is on a distinguished road
เรื่องครัชไม่จับครับ

รถผมครัชแอร์ทำงานบ้างไม่ทำงานบ้างครับ คือผมสังเกตจากทุกเช้าติดเครื่องใหม่ๆแอร์เย็นครับ ครัชดึงจับทำงานตามปกติ
วิ่งสักพักประมาณครึ่งทางก่อนถึงที่ทำงานแอร์ไม่เย็น ครับ แต่เดินเบาชดเชยปกตินะครับ ในบางวันก็เย็นปกติจนถึงที่ทำงาน
ครับ และสังเกตุดูจากการที่เทอร์โมตัดสั่งเม็กเนตริกให้ทำ งานมันจะหน่วงเวลาหมายความว่าครัชไม่ดึงจับทันที่ทัน ใดครับ
คำถามครับ
1.ครัชผมเสียใช่ไหมครับ ถ้าเสียมันเป็นเพราะอะไรครับ เคยเปลี่ยนมาเดือน3 ปี่ที่แล้ว
2.เป็นไปได้ไหมครับว่า Ecu สั่งชดเชยรอบแต่ไม่ได้ส่งสัญญาณไปสั่งเม็กเนตริกครัช แอร์
3.ถ้าครัชผมเสีย จะเปลี่ยน ต้องมีงบประมาณเท่าไรครับ อะไหล่และค่าแรง

ปล.เพื่อเป็นแนวทางในการวิเคราะห์ปัญหาและประเมินค่า ใช้จ่ายครับ
รบกวนด้วยครับ กำลังจะเอารถเข้าซ่อม เดี๋ยวจะได้โฟกัสช่างได้ตรงประเด็นแบบฟันธงครับ
EAK MIGHTY 1JZ GE is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม