ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-01-2011, 20:03   #37
somtao
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว somtao

Car Brand: Nissan Frontier ปี2000(อดีต)
Engine Type: 1JZ-GTE VVTi ETCS-i
คะแนน: 17 somtao is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน AIM ถึง somtao ส่งข้อความผ่าน Yahoo ถึง somtao
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ innovationauto อ่านกระทู้
แม้จะใช้งานมาได้ 3-4 เดือน แต่การใช้งานในระยะยาวไม่น่าจะดีครับ หากมีโปรแรมจูนแก๊สและสายจูน แนะนำให้ดู error ในโปรแกรมก่อน จากนั้นคงต้องลองขับจน "แฟ๊ดดด.." ในขณะที่ดูโปรแกรมอยู่ครับ

แรงดันใช้งานที่หม้อต้มทำงานได้ดีที่สุด คือสามารถรักษาแรงดันได้ดี กระเพื่อมน้อยที่สุด จะมีค่าอยู่ระหว่าง 1 - 1.2 บาร์

ดังนั้น หากต้องการใช้งานระบบแก๊สได้ดี นานๆ แนะนำให้ปรับเปลี่ยนขนาดรูหัวฉีดใหม่ให้สัมพันธ์กับแ รงดัน เช่น อาจคำนวณขนาดรูหัวฉีดแก๊สใหม่ เพื่อให้ใช้งานได้ที่แรงดัน 1.2 บาร์ แล้วจูนแก๊สใหม่ อาการดังกล่าวน่าจะหาย ทั้งนี้ หม้อต้มจะต้องรองรับแรงม้าของเครื่องยนต์ได้จริงด้วย

ไม่ทราบติดตั้งระบบหัวฉีดยี่ห้ออะไรมาครับ เผื่อจะได้แนะนำได้ดีขึ้น

หัวฉีดAGสีแดงอ่ะนะคัฟ...
somtao is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม