หัวข้อ: 1UZ FE in Benz W124
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-01-2011, 17:24   #440
pakapao
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว pakapao

Car Brand: Benz w124 ,Cefiro A31
Engine Type: 1 uzfevvti,2 jzfevvti
คะแนน: 16 pakapao is on a distinguished road
มาปัญหาของผมต่อ

ผมเอารถเข้าอู่ไปตอนก่อนปีใหม่ประมาณ 2 สัปดาห์ พร้อมปัญหาการใช้งาน รวมๆกันประมาณ 14-15 รายการ

เมื่อวานไปรับรถ ปัญหาต่างๆก้อได้รับการแก้ไขไปกว่า 70 %

แต่มีปัญหาเรื่องการวิ่งที่เกียร์ต่ำ ที่ไม่วิ่งเท่าที่ควร ซึ่งผมเองมั่นใจว่าเครื่องตะกูล U ไม่ว่าตัวไหน

ออกตัวกดคันเร่งมิด ต้องมีหน้าหงาย (เฟืองท้ายต้องใกล้เคียงนะครับ)

ผมมั่นใจอีกว่าเฟืองท้ายผม 3.07 กับ 3.27 ตามspec ไม่มีผลมากมาย

ซึ่งช่างที่ทำการแก้ไข แจ้งว่า กล่องแก๊ส (ecu) เสีย ทำให้รวน

ช่างทดสอบโดยการ เอากล่องอีกตัว จากอีกคันนึง มาtest

วิ่งกดเนี่ย เนียนๆ ไม่มีปัญหา ใช้อยู่ 3 วัน วิ่งดีมาก(แต่ผมยังไม่ลอง)

ซึ่งผมถามต่อว่า น้ำมันก้อยังวิ่งไม่ดีนะ กล่องแก๊สทำให้รวนด้วยเร๋อ ช่างบอกว่าใช่ ผมละงงเต๊ก

ก้อเลยหนังชีวิตอีกผม วันนี้ไปที่ร้านแก๊ส เพื่อแจ้งเค้าและลองจูนใหม่ ก้อจูนได้ระดับนึง

แต่ออกตัวก้อยังห่วย

ผมกำลังสงสัยว่ากล่องแก๊ส ทำให้ระบบน้ำมันรวนด้วยหรือเปล่า

พรุ่งนี้จะเข้าไปลองกล่องแก๊สอีกคันนึงด้วยตัวเอง

ว่ามันเป็นจิงหรือเปล่า

ทางร้านติดแก๊สก้อบอกวางเครื่องมาไม่จบ

แนะนำให้ไปหาช่างโก้ เชียงกงบางนา ไม่รู้มีใครรู้จักปะ กัวหนีเสือ ไปเจอไอเข้เข้า

บอกว่าเทพ เรื่องแก้ปัญหาการวางเครื่องไม่จบ

ตอนนี้มึนครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pakapao : 06-01-2011 เมื่อ 17:27.
pakapao is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to pakapao For This Useful Post:
C220 (06-01-2011)