ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-11-2010, 09:25   #8
bee_sagacious
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 bee_sagacious is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thong960 อ่านกระทู้
หม้อต้มใช้มานานหรือยังวิ่งมากี่ กม.แล้ว หรือเพิ่งติดตั้งใหม่ ปกติน้ำมันดีแก๊สต้องดี อาการเหมือนหม้อต้มจูนไม่ลง การแก้ไข 1)ตรวจเช็คท่ออากาศว่ามีรั่วหรือไม่. 2)ถ้าหม้อต้มใช้มานานให้ล้างหม้อต้มแล้วลองจูนใหม่คล ายไอเดิ้ลตัวบนหม้อต้มออกซักครึ่งรอบแล้วจูนพีค. น่าจะจบเพราะเป็นอาการพื้นฐานของพวกเหยียบเบรคแล้วดั บ ปิดเปิดแอร์แล้วดับลองดูครับ
หม้อต้มเป็นของใหม่ครับ นับจากติดตั้งมาถึงตอนนี้ก็วิ่งมา 20000 โล แล้วครับ แต่อาการมันไปตั้งแต่แรกที่ติดเลยครับ ผมว่าจะไปลองหาที่จูนใหม่ดู คืบหน้ายังไงจะแจ้งให้ทราบครับ
bee_sagacious is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to bee_sagacious For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)