ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-11-2010, 23:59   #1832
soludeath
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว soludeath

Car Brand: Mazda BT-50 Pro 3.2 MT
Engine Type: MZ-CD 3.2 MT 6 Speed
คะแนน: 17 soludeath is on a distinguished road
วันนี้เสียดายมากครับ ทางท่าน ผบ.โทรมาแจ้งเมื่อวานตอน 4 โมงเย็นให้เตรียมกำลังพลไปรับเสด็จ พรุ่งนี้ในหลวงจะเสด็จมาเิปิดประตูระบายน้ำและสะพานภ ูมิพล 1-2 ที่ฝั่งพระประแดง ผมจับใบได้ประจำจุดที่ 25 ซึ่งตรงกับทางที่ท่านจะผ่านในทางหลักพอดี แต่แล้วช่วง 4 โมงเย็นวันนี้ก็มี ว.8 เข้ามาใหม่ว่าท่านจะไม่เสด็จลงจากเรือพระที่นั่ง เสียดายมากครับ แต่อย่างน้อยผมก็ชื่นใจมากแล้วที่ได้มารับเสด็จ ถึงแม้ว่าจะยืนคุมประจำจุดรับผิดชอบตั้งแต่ 13.00น. จนถึง 19.30น. ก็เถอะแต่ผมกลับไม่รู้สึกเมื่อยหรือเหนื่อยเลย เหล่าประชาชนที่มาเฝ้ารับเสด็จน่าประทับใจมากครับ เห็นแล้วหายเหนื่อยมากครับ เสียดายที่ไม่สามารถอัดภาพตอนจุดพลุมาให้พี่ๆน้าๆได้ ชมได้เพราะมี ว.0 จาก ผบ.ให้ ว.35 เต็มกำลัง

ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน ขอพระองค์ทรงพระเกษมสำราญ ตลอดกาล ตลอดไป
soludeath is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to soludeath For This Useful Post:
วัช69 (07-12-2010)