ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-11-2010, 18:36   #13
marioden
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 marioden is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ king9 อ่านกระทู้
ผมก็วาง 1j ge/at mix ในไมตี้ วิ่งตจว 140 up เป็นส่วนใหญ่ รถเปล่าบ้าง หนักบ้าง(ข้าวสาร3สอบ) ส่วนตัวผมคิดว่าไหวไม่ไหวกินไม่กินมันอยู่ที่เฟืองท้ ายกับการขับของเรามากกว่า ผมไล่เฟืองท้ายมาสองลูกกว่าจะลงตัว ตอนนี้กินแก็สโลล่ะ 1.4-1.5 (วิ่งตจวที่ความเร็ว 140up) -1.7-1.8 (กทม) ตรงนี้ผมพอใจแล้ว ที่เลือกตัวนี้ก็ชอบที่ประหยัดกว่า(เครื่อง 2500 cc) ทน และดูแลรักษาง่ายไม่จุกจิก ผมไม่เลือกโบเพราะคิดว่ามันน่าจะกินกว่า(โบติดแก็สแบ บmix)ต้องดูแลเยอะกว่าและไม่คิดจะแข่งกับใคร สำหรับผม 1jz ge ก็พอแล้ว ถ้าอยากจะมันส์แค่ปรับกินแก็สอีกครึ่งรอบก็พอมันส์กะ เขาได้นิดหน่อย 55 ผมวางเครื่องพร้อมติดแก็สมาเกือบเจ็ดเดือน (วิ่งตจว-กทม ส่วนใหญ่) วิ่งมาแล้ว 25000 กว่าโล เพิ่งเปลี่ยนน้ำมันครื่องแค่สองครั้งเองนอกนั้นปกติ ผมแฮปปี้นะเพราะมันทำให้ผมรู้สึกได้เลยว่ามันคุ้ม มากๆคับ
ขอสอบถามหน่อยครับ พอดีผมใช้ไมตี้ 1j-ge Mix เหมือนกัน ดูจากการใช้งานคล้ายกัน กำลังคิดว่าจะเปลี่ยนเฟืองท้ายใหม่ ก็อยากสอบถามว่ารถพี่ใส่เบอร์อะไร ของอะไรครับ อยากจะวิ่ง 1.4 บาท/กม. บ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
marioden is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม