ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-11-2010, 05:19   #1174
nummeter
Users Awaiting Email Confirmation

คะแนน: 0 nummeter is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eakjz5030 อ่านกระทู้
พื่วุฒิคับรถของพี่ใช้หม้อลมเบรคของเดิมหรือเปล่าคับ แล้วเบรคอยู่ดีหรือเปล่า คือรถของผมเบรคไม่ค่อยอยู่เลย เกื่อบไปจิ้มตูดเขาหลายครั้งแล้ว หม้อลมเบรคของเดิมถ้าเปลี่ยนเป็นชั้นครึ่งจะช่วยได้ไ หมหรือเป็นที่ผ้าเบรคแข็งไปหรือเปล่าหรือมีวิธีตั้งเ บรคตรงไหนช่วยแนะนำหน่อยคับเกียร์ออโต้ด้วยเวลายกคัน เร่งเครื่องไม่ค่อยดึงเท่าไร หรือพี่ๆท่านอื่นที่มีปัญหาเกี่ยวกับระบบเบรคแล้วแก้ ไขแล้วช่วยแนะนำหน่อยคร๊าบขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

ผมเปลี่ยนหม้อลมเป็นชั้นครึ่งผ้าเบรคเบ็นดิคเม็ททัลค ิงส์ ให้ความรู้สึกเหมือนเดิมไม่ได้ดีขึ้นเลย ช่วงคอมเเอร์ทำงานเบรคทื่อๆไม่ดูด คอมตัดรู้สึกว่าเบรคดูดมากกว่านิดนึง ลองABSทำงานปกติครับ

หม้อลมร้านเค้าว่าเป็นของSURF มีหม้อลมเสริมมาด้วย

เเนะนำว่าเล่นสองชั้นใหญ่ๆไปเลย น่าจะดีกว่าชั้นครึ่งครับ
nummeter is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to nummeter For This Useful Post:
Eakjz5030 (18-11-2010), กัมพ์ (22-04-2011)