ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-11-2010, 12:32   #8
Dek Air
Junior Member

รูปส่วนตัว Dek Air

Car Brand: toyota mighty x
Engine Type: 1 JZ-GTE
คะแนน: 0 Dek Air is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wattajak อ่านกระทู้
อยากถามผู้รู้ครับ ตอนนี้รถผมใช้แก็สแล้วกินนำมันครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากช่างไม่ได้ตัดปั๊มติ้กหรือเปล่า เพราะลองดูจากสายไฟที่ออกจากกล่อง ECU ช่างเขาจะตัดที่สาย x11 x12 x25 และ x17 ต่อไปเข้าวงจรของเขา แล้วถึงจะวนกลับมาเข้าที่กล่อง ecu ครับ ถูกต้องไหมครับ การตัดหัวฉีดไม่ให้ทำงาน
แล้วสายที่ไปควบคุมปั๊มติ้กของกล่อง ECU คือสายไหนครับ จะได้ต่อเพิ่มดูเองครับ ไม่อยากเข้าไปหาช่างคนเดิมแล้วครับ

แล้วอยากขอวงจรการต่อเจ้าสวิทช์ออโต้ ด้วยนะครับ ว่าต่อยังไง จะได้ไปตรวจสอบว่าช่างเขาต่อมาถูกหรือเปล่าครับ ของผมจะเหมือนกับสวิทช์ในรูปครับ (รูปยืมเขามาครับ)

ขอบคุณครับ
เจ้าสวิทช์ออโตเนี้ย ราคาเท่าไหรครับ ขอเบอร์สั่งซื้อได้ป่าว ไอ้ตัวเลข 14 แสดงค่าส่วนผสมใช่ไหมครับ
Dek Air is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม