ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-10-2010, 09:22   #11
Pongthanit
Member

รูปส่วนตัว Pongthanit

Car Brand: Isuzu D-Max Cab4
Engine Type: 1UZ FE Auto + LPG
คะแนน: 17 Pongthanit is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aood-vvti อ่านกระทู้
ความคิดเห็นส่วนตัวดีครับ ใช้แล้วอัตราเร่งดีกว่ามิกเซอร์ปกติ และประหยัดกว่ามิกเซฮร์ปกติหน่อยแบบวัดได้ แต่จำไม่ได้ว่าเท่าไหร่ครับ พอดีไม่ได้ใช้รถเอง รถอยู่ต่างจังหวัด

แต่มีข้อเสียครับ ถ้ารถแบ๊คไฟร์บ่อบๆ แกนสามแฉกที่มันยึดกับตัวเสากลางที่ให้ลูกสูบเลื่อนเ ดินหน้าถอยหลัง มันจะแอ่นไปด้านหน้าจนเกือบหลุด ที่ผมเจอคือแบ๊คไฟร์จนลูกสูปกระเด็นออกมาพร้อมแกนเลย อ่ะครับ

แต่ถ้าไม่เคยแบ๊คไฟร์ก็ใช้งานได้ปกติดดีครับ แต่ถ้าแบ๊คจนลูกสูบกระเด็นหลุดออกมาจากมิกเซอร์ล่ะก็ ให้ลองดูตำแหน่งที่ผมบอกด้วยนะครับ จะได้ไม่ต้องไปกินข้าวลิงกลางทาง
โอ้ ท่านพูดมาผมมองเห็นภาพที่แท้จริงเลยครับ
เหมือนที่ท่านพูดทุกอย่าง ผมนึกว่าจะเกิดกับผมคนเดียวซะอีก เกือบได้เปลี่ยนเครื่อง 1UZ FE ตัวใหมซะแล้ว ยังโชคดีทีอุปกรณ์ Mixer ตัวนี้ ที่แกนหลุดแยกชื้นแล้วไม่หลุดเข้าไป
ในท่อไอดีของเครื่อง 1UZ นับว่าผมยังโชคดีครับ
ตอนนี้ใช้ Fixmix ทำมะดาคาบสะบายใจกว่า
Pongthanit is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Pongthanit For This Useful Post:
bankvigo2006 (17-10-2010)