ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-10-2010, 10:04   #1
best_kub
ClubJZ Web Register

Car Brand: toyota
Engine Type: 2500 cc
คะแนน: 0 best_kub is on a distinguished road
Unhappy สปริงหัวฉีดแก๊ส

คือรถของผมติดแก๊สหัวฉีดแบบราง 4 หัว ติดมาได้ 2 ปี
แต่วันหนึ่งได้เกิดปัญหาขึ้น คือ มีหัวฉีดแก๊สหัวหนึ่ง สปริงได้เสีย ทำให้เวลาใช้แก๊สมันจะสั่นผมจึงแก่ปัญหาด้วยการเอาสป ริงมาใส่ใหม่(มันไม่ใช้สปริสำหรับหัวฉีดแก๊ส)
พอใช้ไปได้สักพักประมาณ 2-3 เดือนสปริงในหัวฉีดแก๊สมันละลายหมดเพราะทนความร้อนได ้ไม่นาน
ผมจึงอยากทราบว่าที่ไหนมีขายสปริงสำหรับหัวฉีดแก๊สบ้ างครับ
best_kub is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม