ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-10-2010, 10:14   #34
tee25
Senior Member

คะแนน: 0 tee25 is on a distinguished road
ผมขอให้เรื่องถอดไอดี ถอดเจาะหรือไม่ถอดเจาะดี ยังไงยุติเพียงเท่านี้ ไม่อยากให้ดึงอู่อื่นเข้ามาเกี่ยวข้อง เพราะเป็นเทคนิคของช่างแต่ล่ะคน

ผมไม่อยากให้เกิดคู่กรณีเพราะกระทู้ของผม เพราะคลับ jz เป็นแหล่งหาความรู้เพื่อมาดูแลรถผม

ผมอยากจะมีแต่สิ่งดีๆและมิตรมิตรภาพดีๆในเว็ปแหล่งนี ้

ขอขอบคุณ Chili ที่แสดงความคิดเห็น
ขอขอบคุณ parkpoom ที่เข้าใจผม

ประเด็นของผมคือ ก่อนติดตั้ง 2 วัน ผมโทรถามเรื่องถอดไอดีออกมาเจาะรึเปล่า คุณY ถอดทุกคัน

แต่ทำไมตอนทำไม่เหมือนตอนพูด ผมโมโห คุณY เรื่องไม่จริงใจ โกหกผมมากกว่า ตอนพูดกับตอนทำไม่เหมือนกัน

ถ้าไม่ถอดเจาะก็แจ้งผมตรงๆ ว่าไม่ถอด อันนี้ก็แล้วแต่ดุลพินิจของผม ว่าจะติดตั้งหริอไม่ ผมรับได้หรือไม่

ขอบคุณครับ

เมื่อเช้าไปถ่ายรูปมาแล้ว ฝากเพื่อนๆช่วยดูให้หน่อยครับ เหลือรูปหัวฉีด เพราะต้องแกะน๊อต ฝาครอบเครื่องบังอยู่ กลัวมาทำงานสายเลยยังไม่ได้แกะ 555++

รูปที่ 1. ท่อที่ผมเปลี่ยนมันคือท่ออะไร เอาไว้ทำอะไร ท่อที่ติดออกมาจากหม้อต้มแล้วไปติดทีี่แคปซูล
ท่ออันนี้เหละที่อู่เก่าใช้ท่อน้ำใส่ให้ผม

รูปที่ 2. มีพี่ๆน้องๆ ทักมาว่าทำไมหม้อต้ม อยู่ใกล้เฮดเดอร์เกินไป อู่ที่แก้งานก็บอกผมยังงั้น ควรห่างแหล่งความร้อนประมาณ 10 ซม.
อู่ที่แก้งานทำที่กั้นพร้อมฉนวนกันความร้อน (อันนี้ซึ้งใจมาก ช่างทำให้ตอนประมาณ เกือบ6โมง ช่างถามผมว่าพี่รีบมั๊ย ผมบอกผมไม่รีบ
แล้วพี่ล่ะ ใกล้เลิกงาน เดี๋ยวผมจ่ายโอทีให้ ผมเกรงใจ ช่างตอบไม่เป็นไร เดี๋ยวทำให้ จะได้ปลอดภัย)

รูปที่ 3. ใบเสร็จต่างๆ ที่ผมติดตั้ง ช่างรื้อเครื่องเจไม่เป็น พอชีลยางเสียหาย แต่มาเก็บเงินผม

รูปที่ 4. ถ้าไม่มีใบรับประกันนี้ ผมคงหาทางออกไม่ได้แน่เลย

ปล. ขอความเห็นพี่ๆน้องๆหน่อยครับ

ผมสมควรย้ายจุดหม้อต้อมมั๊ยครับ ดุแล้วน่าจะเป็นอันตรายมากน้อยแค่ไหน มีแต่คนทัก
tee25 is offline  
The Following User Says Thank You to tee25 For This Useful Post:
parkpoom_p (15-10-2010)